- Phát triển một số mô hình nông nghiệp ứng dụng công nghệ tiên tiến cà xây dựng 1-2 mô hình công nghệ cao tại huyện Thới Lai
- Cập nhật hệ thống lưới điện vào bản đồ địa chính huyện Thới Lai
- Xây dựng mô hình nâng cao chất lượng hoạt động giám sát của Hội đồng nhân dân huyện tại một số ban, ngành ở huyện Thới Lai
- TRIỂN KHAI KẾ HOẠCH Thực hiện Chiến lược quốc gia về phòng, chống tác hại của thuốc lá đến năm 2030 trên địa bàn huyện Thới Lai
- Kinh tế Thới Lai tiếp tục chuyển dịch đúng hướng
- Bảo hiểm xã hội phối hợp với Phòng Lao động Thương binh & Xã hội huyện Thới Lai tuyên truyền BHXH tự nguyện và BHYT Hộ gia đình.
- Huyện Thới Lai tiếp tục đẩy mạnh thực hiện chương trình Mỗi xã một sản phẩm (OCOP)
-
Huyện Thới Lai đạt vượt trên 200% chỉ tiêu xây dựng nhà ở năm 2021
Quán triệt sâu sắc tinh thần "không để ai bị bỏ lại phía sau”, vì vậy, mặc dù bị ảnh hưởng nặng nề của đại dịch COVID-19, song trong năm 2021, huyện Thới Lai vẫn xây dựng nhà tình nghĩa đạt vượt cao so với kế hoạch, góp phần chung tay nâng cao chất lượng cuộc sống, giúp các hộ nghèo "an cư lạc nghiệp”, an tâm lao động, sản xuất để thoát nghèo.
-
Thới Lai tập trung xây dựng 02 trường đạt chuẩn Quốc gia năm 2021
Theo kế hoạch, năm 2021 huyện Thới Lai xây dựng 02 trường đạt chuẩn Quốc gia là Trường Mầm non Tuổi Hồng và Trường Tiểu học Trường Thành 2. Để đẩy nhanh tiến độ thực hiện, huyện Thới Lai đã thực hiện nhiều giải pháp căn cơ như : đảm bảo về nguồn kinh phí, ưu tiên quỹ đất để mở rộng, xây dựng trường học…
-
Thới Lai nỗ lực hoàn thành và vượt chỉ tiêu giải quyết việc làm năm 2021
Mặc dù bị ảnh hưởng nặng nề bởi dịch COVID-19, đặc biệt là hơn 02 tháng thực hiện giãn cách xã hội theo Chỉ thị số 16/CT-TTg, song năm 2021 toàn huyện đã có 05 nghìn người lao động được giải quyết việc làm mới, đạt 100,2% kế hoạch, chỉ giảm 1,52% so với năm 2020, bên cạnh đó, xuất khẩu lao động 23 lao động và ước đến cuối năm 2021 xuất khẩu được 25 lao động. Kết quả này đã góp phần đảm bảo an sinh xã hội trong bối cảnh bị ảnh hưởng bởi dịch COVID-19, thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội chung của huyện.
-
Thới Lai xuống giống gieo trồng gần 15.000 ha lúa vụ đông xuân
Đến nay, nông dân huyện Thới Lai đã xuống giống gieo trồng gần 15.000 ha lúa đông xuân 2021-2022, đạt 80,77% so với kế hoạch.
-
Thới Lai- ngày đầu tiên tổ chức tiêm hơn 3.640 liều vắc xin covid-19 cho trẻ từ 12 đến 17 tuổi
Ngày 24/11, huyện Thới Lai đồng loạt triển khai tiêm vắc xin phòng Covid-19 cho trẻ từ 12 đến 17 tuổi theo học tại các trường THPT, THCS và trẻ không đi học đang sinh sống trên địa bàn huyện. Ngày đầu tiên, huyện Thới Lai đã tiêm trên 3.640 liều vắc xin cho trẻ tại 13 điểm tiêm của 13 xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
-
Tịnh xá Ngọc Thành tặng 446 phần quà cho F0 và F1 đang cách ly và điều trị bệnh Covid-19 huyện Thới Lai
Chiều ngày 4/11, Đại đức Thích Minh Chính, Trụ trì Tịnh xá Ngọc Thành, xã Thới Thạnh cùng Hội CTĐ huyện Thới Lai đã đến trao tặng quà cho đối tượng F1, bệnh nhân F0 đang điều trị tại bệnh viên Dã chiến và thực hiện cách ly tập trung trên địa bàn huyện.
-
THỚI LAI TIẾP ĐOÀN GIÁM SÁT CỦA UBMTTQ VIỆT NAM TPCT Về kết quả thực hiện các chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do ảnh hưởng đại dịch COVID- 19 trên địa bàn huyện.
Ngày 27/10/2021, UBND huyện Thới Lai tiếp đoàn giám sát của UBMTTQ Việt Nam TP Cần Thơ về kết quả thực hiện các chính sách hỗ trợ người lao động và người sử dụng lao động gặp khó khăn do ảnh hưởng đại dịch COVID- 19 trên địa bàn huyện Thới Lai, Ông Tống Văn Nhịn - Phó Chủ tịch Thường trực UBMTTQ Việt Nam TP Cần Thơ làm trưởng đoàn.
-
Thới Lai làm tốt công tác xây dựng xã, thị trấn đạt chuẩn Phổ cập giáo dục – xóa mù chữ năm học : 2020 - 2021
Với sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị trên địa bàn, thời gian qua huyện Thới Lai đã tích cực triển khai đồng bộ các giải pháp để thực hiện công tác phổ cập giáo dục, xóa mù chữ (PCGD, XMC), địa phương này đã duy trì và nâng cao chất lượng phổ cập giáo dục ở tất cả các cấp học, bậc học cơ bản đáp ứng yêu cầu phát triển giáo dục và đào tạo trong thời kỳ đổi mới.
-
THỚI LAI- 42 HỌC VIÊN ĐƯỢC CẤP GIẤY CHỨNG NHẬN BỒI DƯỠNG KẾT NẠP ĐẢNG, KHÓA II NĂM 2021
Ngày 19/10, Trung tâm Chính trị huyện Thới Lai tổ chức Lễ bế giảng lớp Bồi dưỡng kết nạp đảng cho 42 đồng chí, khóa II/2021.
-
Thới Lai phạt 7,5 triệu đồng đối tượng chia sẻ thông tin xúc phạm uy tín của cơ quan tổ chức về phòng, chống dịch bệnh
Chiều ngày 6/10/2021, tại xã Thới Thạnh, Công an huyện Thới Lai đã tống đạt quyết định của Công an TP Cần Thơ xử phạt vi phạm hành chính 7,5 triệu đồng đối với H.H.K (sinh năm1992, ngụ ấp Thới Bình B, xã Thới Thạnh) vì đã có hành vi lợi dụng mạng xã hội cung cấp, chia sẻ thông tin sai sự thật, xúc phạm uy tín của cơ quan, tổ chức về phòng, chống dịch bệnh.