- Phát triển một số mô hình nông nghiệp ứng dụng công nghệ tiên tiến cà xây dựng 1-2 mô hình công nghệ cao tại huyện Thới Lai
- Cập nhật hệ thống lưới điện vào bản đồ địa chính huyện Thới Lai
- Xây dựng mô hình nâng cao chất lượng hoạt động giám sát của Hội đồng nhân dân huyện tại một số ban, ngành ở huyện Thới Lai
- NGƯỜI ĐÀN ÔNG GIÀU NGHỊ LỰC
- TRIỂN KHAI KẾ HOẠCH Thực hiện Chiến lược quốc gia về phòng, chống tác hại của thuốc lá đến năm 2030 trên địa bàn huyện Thới Lai
- Kinh tế Thới Lai tiếp tục chuyển dịch đúng hướng
- Bảo hiểm xã hội phối hợp với Phòng Lao động Thương binh & Xã hội huyện Thới Lai tuyên truyền BHXH tự nguyện và BHYT Hộ gia đình.
-
Thới Lai tổng kết công tác Phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn năm 2021, triển khai nhiệm vụ năm 2022
Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn (PCTT - TKCN) huyện Thới Lai tổ chức hội nghị tổng kết công tác Phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn năm 2021, triển khai nhiệm vụ năm 2022.
-
Thới Lai tổ chức lễ dâng hương tại khu di tích chiến thắng Ông Đưa
Ngày 3/6, huyện Thới Lai tổ chức lễ dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại khu di tích lịch sử văn hóa chiến thắng Ông Đưa, xã Định Môn, nhân kỷ niệm 62 năm chiến thắng ( 06/6/1960 – 06/6/2022). Đến dự lễ có đồng chí Nguyễn Bá Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy.
-
Thới Lai sơ kết thực hiện chính sách BHYT, BHTN 4 tháng đầu năm triển khai nhiệm vụ 8 tháng còn lại năm 2022
Chiều ngày 10/5/2022, huyện Thới Lai tổ chức hội nghị sơ kết thực hiện chỉ tiêu BHXH, BHYT, bảo hiểm thất nghiệp 4 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 8 tháng còn lại năm 2022. Ông Nguyễn Văn Hoàng, PCT.UBND huyện Thới Lai chủ trì hội nghị
-
Thới Lai đón bằng công nhận trường Mầm non Tuổi Hồng Đạt Chuẩn Quốc gia mức độ 1
Ngày 6/5/2022, huyện Thới Lai tổ chức lễ đón bằng công nhận trường Mầm non Tuổi Hồng đạt chuẩn quốc gia mức độ 1. Đến dự dự có ông Nguyễn Văn Phong, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện; ông Nguyễn Văn Hoàng, Uỷ viên Ban Thường vụ, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban nhân dân huyện.
-
Thới Lai đã tổ chức thi đấu xong 12 môn Đại hội TDTT cấp huyện năm 2022
Đại hội Thể dục thể thao huyện Thới Lai lần thứ IX năm 2022 đã khởi tranh từ ngày 6/4/2022. Đến nay, huyện đã tổ chức thành công 12 môn thi đấu. Kết quả, Ban tổ chức đã trao 89 bộ huy chương cho 58 nội dung của 12 môn thi đấu, theo kế hoạch ngày 27/4/2022 Ban tổ chức sẽ tổng kết trao giải nhất, nhì, ba, Toàn đoàn cho các đội có thành tích tốt nhất.
-
Thới Lai sơ kết thực hiện Nghị quyết số 04 của Huyện ủy về tăng cường chỉ đạo công tác giảm nghèo bền vững giai đoạn 2020 - 2025
Chiều ngày 22/4, tại Hội trường Huyện ủy, huyện Thới Lai tổ chức hội nghị sơ kết thực hiện Nghị quyết số 04-NQ/HU ngày 02/02/2021 của Huyện ủy về tăng cường chỉ đạo công tác giảm nghèo bền vững giai đoạn 2020 – 2025. Đến dự có ông Nguyễn Văn Phong, Thành ủy viên, Bí thư huyện.
-
Thới Lai tổ chức 5 đoàn chúc tết cổ truyền Chol-Chnam-Thmay
Ngày 14 và 15/4, huyện Thới Lai tổ chức 5 đoàn đến chúc Tết tặng quà 5 chùa Nam tông Khmer trên địa bàn huyện nhân dịp Tết cổ truyền Chol-Chnam-Thmay 2022 của đồng bào dân tộc Khmer.
-
Thới Lai khai mạc huấn luyện dân quân cơ động năm 2022
Ngày 16/3, Ban chỉ huy Quân sự huyện Thới Lai tổ chức lễ khai mạc huấn luyện Dân quân cơ động năm thứ 2. Dự lễ có lãnh đạo Bộ chỉ huy Quân sự thành phố, lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND huyện.
-
Lãnh đạo huyện Thới Lai làm việc với xã Định Môn về việc triển khai xây dựng xã nông thôn mới kiểu mẫu
Ngày 03/03, Lãnh đạo huyện Thới Lai gồm : Ông Nguyễn Văn Phong, TUV, Bí Thư Huyện ủy, ông Nguyễn Thành Út, Chủ tịch UBND huyện Thới Lai có buổi làm việc với xã Định Môn về triển khai xây dựng xã Nông thôn mới kiểu mẫu năm 2022.
-
Ông Nguyễn Thành Út Kiểm Tra xây dưng cơ bản năm 2022
Vừa qua, Ông Nguyễn Thành Út, Chủ tịch UBND huyện Thới Lai cùng ngành có liên quan kiểm tra công trình xây dựng 2 tuyến đường giao thông 4 m, tuyến xã Tân Thạnh – thị trấn Thới Lai và tuyến thị trấn Thới Lai-Thới Tân.